GIỚI THIỆU MÁY TIỆN CNC SWISS TAIKAN ST-325Ⅱ
Máy tiện CNC Swiss Taikan ST-325Ⅱ có cấu hình đôi trục chính (double spindle) + hệ thống đôi (dual system), giúp có thể gia công từ cả hai đầu, tăng hiệu suất. Gia công được chi tiết đường kính lớn hơn so với nhiều máy Swiss nhỏ (Ø32 mm), phay bên, khả năng dao mặt sau, trục phụ đồng thời giúp rút ngắn thời gian gia công nhiều bước.
THÔNG SỐ KỸ THUẬT
| Đặc điểm kỹ thuật | ST-325Ⅱ |
| Đường kính gia công tối đa | Ø32 mm |
| Chiều dài gia công tối đa | 240 mm |
| Đường kính khoan phía trước | Tối đa Ø13 (Đồng) |
| Khả năng luồn chỉ phía trước | Tối đa M8 |
| Lỗ xuyên trục chính | Ø33 mm |
| Hệ thống điều khiển | Mitsubishi M80LA |
| Tốc độ trục chính (Tối đa) | 8.000 vòng/phút |
| Phay cạnh tối đa. Khoan | Tối đa Ø13 (Đồng) |
| Phay cạnh tối đa. Taro | Tối đa M8 (Đồng) |
| Tốc độ tối đa của phay cạnh | 5.000 vòng/phút |
| Kẹp tối đa của trục chính sau | 32 mm |
| Đường kính khoan dụng cụ phía sau | Tối đa Ø10 |
| Ren trục chính ngược | Tối đa M8 |
| Tốc độ trục chính ngược (Tối đa) | 8.000 vòng/phút |
| Dụng cụ tiện | 6×□16 mm |
| Máy phay mặt bên | 3×ER16 + 1×ER20 |
| Giá đỡ dụng cụ cố định phía trước | 4×ER16 |
| Giá đỡ dụng cụ mặt trục chính phía sau | 2×ER16 Cố định + 2×ER16 Quay |
| Tốc độ di chuyển nhanh | 32 m/phút (Y1/X2), 20 m/phút (X1), 24 m/phút (Z1/Z2) |
| Công suất động cơ trục chính | 3,7 kW / 5,5 kW |
| Công suất động cơ trục chính phụ | 1,5 kW / 2,2 kW |
| Công suất phay mặt trục chính sau | 1,0 kW |
| Công suất động cơ cấp liệu | 1,0 kW |
| Tổng công suất máy | 12 kW |
| Trọng lượng máy | 3.000 kg |
ĐẶC ĐIỂM MÁY TIỆN CNC SWISS TAIKAN ST-325Ⅱ
- Máy có cấu hình đôi trục chính (double spindle) + hệ thống đôi (dual system), giúp có thể gia công từ cả hai đầu, tăng hiệu suất.
- Trang bị 5 trục dẫn hướng (linear feed axes), nhiều dao, nhiều hướng gia công trong một máy
- Có tính năng phay bên (side milling), tùy chọn dao điện bên hông, giúp thực hiện các gia công phụ như khoan, taro mặt bên, giảm công đoạn chuyển máy.
- Hệ điều khiển Mitsubishi M80LA, có bù sai máy lạnh / máy nóng (cold-hot compensation) hỗ trợ giữ độ chính xác khi máy hoạt động lâu, nhiệt độ thay đổi
- Tốc độ trục cao (8,000 v/ph), tốc độ không tải di chuyển nhanh giúp tăng năng suất.
- 4 Dụng cụ điện, 4 Dụng cụ mặt cuối
- Trục chính với tùy chọn dụng cụ phay bên, khả năng dao mặt sau, trục phụ đồng thời giúp rút ngắn thời gian gia công nhiều bướ
- Trục chính cơ khí
- Có thể hoán đổi với hoặc không có ống dẫn hướng
ỨNG DỤNG MÁY TIỆN CNC SWISS TAIKAN ST-325Ⅱ
- Gia công chi tiết nhỏ-vừa yêu cầu độ chính xác cao, sản xuất hàng loạtlinh kiện điện tử, thiết bị y tế, ốc vít đặc biệt, chi tiết cảm biến, connector, đầu nối.
- Các chi tiết có nhiều bước gia công: tiện ngoài, tiện mặt đầu, khoan/trước, taro/trong/bên, phay phụ — máy hỗ trợ đa dạng dao & trục giúp làm tất cả trong 1 gá.
- Ngành công nghiệp tự động hóa, thiết bị, điện – nơi chi tiết nhỏ nhưng phức tạp về hình dạng.
- Sản xuất linh kiện ô tô, xe máy nhỏ, thiết bị điện, thiết bị công nghiệp nhẹ yêu cầu độ hoàn thiện cao.
Taikan – Thương hiệu máy CNC Số 1 tại thị trường Trung Quốc
Taikan được thành lập vào năm 2005 đang là thương hiệu máy CNC số 1 tại thị trường Trung Quốc, với số lượng bán ra đạt hàng chục nghìn chiếc/ mẫu/ năm. Hiện nay, máy CNC Taikan đang có mặt tại hơn 20 quốc gia trên toàn thế giới từ Châu Âu, Châu Mỹ và Châu Á. Đồng thời, có hơn 50.000 ứng dụng với máy CNC Taikan trong ngành công nghiệp, đóng góp quan trọng vào sự phát triển toàn cầu.
TẬP ĐOÀN CÔNG NGHỆ TLT là nhà phân phối chính thức của Taikan tại thị trường Việt Nam và chúng tôi có hơn 16 năm kinh nghiệm trong lĩnh vực cung cấp máy CNC, được hàng ngàn khách hàng trên khắp cả nước lựa chọn. Với uy tín và những thế mạnh của mình, chúng tôi luôn mang lại những lợi ích tốt nhất của khách hàng khi đầu tư.
- Đảm bảo 100% hàng chính hãng, nguyên tem nguyên kiện
- Chính sách bảo hành minh bạch, với thời gian lên đến 24 tháng
- Đáp ứng ngay lập tức khi máy khách hàng bị lỗi với linh kiện có sẵn tại kho
- Đội ngũ kỹ thuật giàu kinh nghiệm, được kỹ thuật hãng Taikan đào tạo trực tiếp
- Thời gian 6 tháng, 9 tháng, 12 tháng
Liên hệ với chúng tôi ngay khi có nhu cầu đầu tư máy CNC Taikan nhé!
NHÀ PHÂN PHỐI DUY NHẤT THƯƠNG HIỆU TAIKAN TẠI VIỆT NAM
- Trụ Sở Chính: 280 Bến Than, Xã Bình Mỹ, TP. HCM
- Chi nhánh TLT – Hồ Chí Minh: 197 Võ Văn Bích, Xã Phú Hòa Đông, TP. HCM
- Chi Nhánh TLT – Hà Nội: Km6 Võ Văn Kiệt, Xã Phúc Thịnh, Thủ đô Hà Nội
- Chi nhánh TLT – Bắc Ninh: Đ. Lê Thái Tổ, Phường Võ Cường, Tỉnh Bắc Ninh (Kế bên Honda, đối diện Toyota)
- Chi nhánh TLT – Ninh Bình: Km 101 QL10 Hồng Phúc, Phường Thiên Trường, Tỉnh Ninh Bình
- Hotline: 1900.98.99.06

